~ :: You know Y :: ~
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

~ :: You know Y :: ~

Y are we here? You know Y.

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

ปิดใช้งานเว็บนี้แล้วนะคะ ติดตามข่าวสารได้ที่ Facebook Fanpage: https://www.facebook.com/YouKnowYFanpage

How to YKY

Go down 
ผู้ตั้งข้อความ
[YKY]mamoe
พี่หมี
พี่หมี
[YKY]mamoe

How to YKY Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: How to YKY   How to YKY EmptySun Jul 29, 2012 2:16 pm

สวัสดีค่ะ วันนี้เกตุแวะเอา How to ทั้งหลายในการใช้งานบ้านใหม่มาแนะนำ

สำหรับใครที่ยังใช้งานบ้านใหม่ไม่ถนัดก็เข้ามาอ่านได้ค่ะ

มีปัญหาอะไรทิ้งคำถามไว้หรือ PM มาถามได้นะคะ Rolling Eyes

จะมาตอบให้ค่ะ ไม่ทิ้งหายแน่นอน ถ้าตอบได้นะ Very Happy

แก้ไขล่าสุดโดย [YKY]mamoe เมื่อ Sun Jul 29, 2012 4:52 pm, ทั้งหมด 2 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
[YKY]mamoe
พี่หมี
พี่หมี
[YKY]mamoe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: How to YKY   How to YKY EmptySun Jul 29, 2012 3:01 pm

การตั้งกระทู้

เข้าห้องต่างๆให้ตรงหมวดกับงานที่เราจะสร้างกระทู้ จากนั้นก็คลิ๊กตามรูปเลยค่ะ

How to YKY P9NG8B

How to YKY 8ueCe

แก้ไขล่าสุดโดย [YKY]mamoe เมื่อ Sun Jul 29, 2012 4:54 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
[YKY]mamoe
พี่หมี
พี่หมี
[YKY]mamoe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: How to YKY   How to YKY EmptySun Jul 29, 2012 3:21 pm

การตอบกระทู้

บ้านYKYเน้นมากเรื่องการตอบกระทู้ ดังนั้นโปรดปฏิบัติตามกฎที่มีด้วยนะคะ

คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**

How to YKY GUoIq7
[YKY]mamoe
พี่หมี
พี่หมี
[YKY]mamoe

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: How to YKY   How to YKY EmptySun Jul 29, 2012 4:51 pm

การโพสรูป

กรณีที่1 เราต้องการอัพโหลดรูปเอง

1. แนะนำให้ทำการปรับขนาดรูปภาพให้เหมาะสมก่อนนำมาโพส เพราะรูปอาจจะใหญ่เกินไป ไม่สวยงาม

2. แนะนำให้ฝากไฟล์รูปไว้กับเว็บฝากรูป จากนั้นนำลิ้งค์ที่ได้มาใช้งาน จะสะดวกกว่าและไม่กินเนื้อที่ของบ้านด้วยค่ะ

เว็บที่ใช้ฝากรูป ohozaa ,upic

เมื่อฝากไฟล์เรียบร้อยจึงนำลิ้งค์รูปภาพ ประเภท "BBCode [Full image]" มาวางในกระทู้ได้เลยค่ะ

How to YKY QQri1i

กรณีที่2 เราไปเจอรูปที่อื่น แล้วต้องการนำมาลงในกระทู้

กรณีนี้จะง่ายกว่าแบบแรก เมื่อเราเจอรูปที่ถูกใจ

How to YKY FZSAp

How to YKY Wwk8pN

ก็จะได้แบบนี้

How to YKY 313900_342895672459555_900465632_n

เต้อหล่อ ♥[]♥

How to YKY
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1