~ :: You know Y :: ~
Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

~ :: You know Y :: ~

Y are we here? You know Y.

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)  

ปิดใช้งานเว็บนี้แล้วนะคะ ติดตามข่าวสารได้ที่ Facebook Fanpage: https://www.facebook.com/YouKnowYFanpage

คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**

Go down 
2 posters
ผู้ตั้งข้อความ
[YKY]LiN
พี่หมี
พี่หมี
[YKY]LiN

คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**    คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**  EmptySat Jul 21, 2012 10:19 pm

คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**

ที่จริงของบ้านเราก็มีไว้อย่างชัดเจนอยู่แล้วคือ

อ้างอิงจาก :
1. ห้ามตอบกระทู้โดยใช้ข้อความสั้นๆ ไร้สาระ ไม่มีใจความ หรือใช้แค่ emoticon
หากพบจะทำการลดขั้นแรงค์1ขั้นทันทีโดยไม่มีการแจ้งเตือน

แต่ดูเหมือนว่าก็ยังพบบุคคลที่คอมเม้นสั้นๆอยู่ไม่น้อย
แล้วจะเม้นอย่างไรกันนะถึงจะไม่โดนลดขั้น

Q : เม้นแบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น?
A : โพสขอบคุณคนแปลอย่างมีมารยาท ให้กำลังใจในการแปล และแสดงถึงความรู้สึก/อารมณ์ร่วม
อาจจะพูดถึงการรีวิวการ์ตูนที่เจ้าของกระทู้นั้นๆได้ทำการรีวิวไว้ หรืออาจจะพูดถึงลายเส้นของอาจารย์ท่านนั้น
คือเม้นยังไงให้ดูไม่น่าเกลียด ให้ดูว่าไม่น้อยเกินไป และมีสาระเกี่ยวกับเนื้อหาในมังงะเรื่องนั้นๆ

ขอเน้นย้ำ เรื่องการกลับมาอีดิทคอมเม้นท์ หลังอ่านจบนะคะ
ให้ทุกคนที่อ่านงานแปล กลับมาอีดิทคอมเม้นท์หลังจากอ่านจบด้วยค่ะ

ยกตัวอย่าง
สมมติว่าจะคอมเม้นในกระทู้แปลไทยเรื่อง [YKY-LiN] Tsukiyono Fushigi Ch.01
ในตอนแรกคุณอาจจะเม้นเพียงแค่

ขอบคุณนะคะ ที่แปลงานมาให้อ่านกัน
ตามหาแบบแปลไทยมานานแล้วค่ะ
ขอบคุณอีกครั้ง ขอรับไปนะค่ะ เดี๋ยวกลับมาดิทค่า

แต่หลังจากอ่านงานแล้วก็กลับมาอีดิทคอมเม้นนั่นๆ เหมือนการพูดคุยกับเพื่อนๆเวลาได้อ่านมังงะเรื่องนั้นจบแล้วรู้สึกยังไง ก็เท่ากับว่าคุณไม่ได้เม้นเข้าข่ายผิดกฏแล้วล่ะคะ

หลังจากอีดิท

ขอบคุณนะคะ ที่แปลงานมาให้อ่านกัน
ตามหาแบบแปลไทยมานานแล้วค่ะ
ขอบคุณอีกครั้ง ขอรับไปนะค่ะ เดี๋ยวกลับมาดิทค่ะ
---------อีดิทค่า----------------
สนุกมากเลยค่ะ อ่านแล้วติดจนวางไม่ลง ต้องรีบกลับมารับตอน 2 ไปอ่านต่อ ฮาาา
อ่านแล้วขำหัวเราะท้องแข็งเลยค่ะ พระเอกเราอะไรจะทั้งบ้าทั้งหื่นขนาดนี้คะเนี่ย
แต่แหม นายเอกเราสวยทั้งหน้าตาทั้งรูปร่าง นอนอวดโฉมอยู่ในห้องเดียวกันตลอดแบบนี้
ไม่ให้หื่นได้ไงไหวเนอะ เข้าใจพระเอกเลยค่ะ 555+
แต่ไม่คิดว่าพระเอกจะหื่นได้ขนาดนี้ ดูสิ เล่นซะคนเค้านึกว่าเสียงครางเป็นเสียงผี
หลอนกันไปทั่วหอพักเลย เล่นซะคนอ่านเลือดพุ่งเกือบหมดตัวแน่ะค่ะ
ทนไม่ไหวแล้วค่ะ ต้องรีบไปอ่านตอน 2 ต่อ
ขอบคุณมากนะคะที่แปลเรื่องสนุกๆแบบนี้มาให้อ่านกัน

Q : แล้วดิทได้ถึงวันไหนล่ะค่ะ?
A : หลายคนคงสงสัยว่า ก่อนหน้านี้เราเม้นเพียงแค่นิดเดียว เข้าข่ายเม้นสั้น งั้นเด๋วมาดิทล่ะกัน แต่ว่าคุณกลับหายเข้ากลีบเมฆไปซะงั้น
ถ้ายังงั้น เราขอกำหนด ขอให้กลับมาอีดิทคอมเม้นใหม่
ภายใน 3 วันหลังจากคอมเม้นเปิดงานนั้นๆ

Q : แล้วเม้นแบบไหนเข้าข่ายเม้นสั้นคะ?
A : เม้นแบบนี้ค่ะ
ยกตัวอย่าง

ขอบคุณที่แปลให้อ่านนะคะ
ขอบคุณมากครับ
ยังไม่เคยอ่านเลย ขอรับไปศึกษานะครับ
ขอบคุณค่าที่แปล
เป็นกำลังใจให้นะคะ
ลายเส้นสวยมากๆ
เมะหล่อมากๆ
ขอบคุณค่า มารับตอนนี้
จะมาโหลดให้ครบก่อนนะคะ
แล้วจะอ่านรวดเดียวน่ะคะ
ชอบเรื่องนี้มากๆ
ขอรับไปอ่านนะคะ
ยังอ่านไม่จบเลย
เคยอ่านแต่แบบอังกฤษ
ในที่สุดก็เจอแบบแปลไทยแล้ว
ขอบคุณนะคะ
ชอบมากเลยเรื่องนี้ สนุกมาก ขอบคุณที่แปลให้อ่าน
ติดตามหาแปลไทยมาตลอด จนได้เจอที่นี่...
ดีใจจังและขอบคุณมากๆเลยนะคะ

***ถ้ารู้ตัวว่าคอมเม้นของตัวเองเข้าข่ายแบบนี้แล้วล่ะก็
ขอความกรุณาด้วยนะคะ ให้เข้าไปแก้ไขและปรับปรุงคอมเม้นของตัวเองด้วยค่ะ
ส่วนใครที่ไม่เคยเม้นเข้าข่ายก็อยากให้รักษาความดีอันนี้เอาไว้นะคะ***

อยากให้ลองนึกค่ะ ว่าถ้าเราเป็นคนแปลมังงะหรือโดจินสักเรื่องมาแบบฟรีๆไม่เสียเงินสักบาทเพื่อให้คนอื่นได้อ่านกัน
เราก็อยากให้คนมาเม้นตอบดีๆใช่มั้ยค่ะ อยากให้เค้าพูดถึงความรู้สึก เวลาเรากลับมาอ่านแล้วก็รู้สึกมีกำลังใจมากขึ้นเยอะเลย

แก้ไขล่าสุดโดย [YKY]LiN เมื่อ Tue Jul 24, 2012 10:17 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
[YKY]WOLFFON
แม่หมี
แม่หมี
[YKY]WOLFFON

คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**  Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**    คอมเมนต์แบบไหนถึงไม่เข้าข่ายโดนลดขั้น **สำคัญมาก**  EmptyTue Jul 24, 2012 7:10 pm

ตัวอย่างคอมเม้นท์ นักเรียน เกรด A++
คนแปลทุกคนอยากได้รับคอมเม้นท์แบบนี้ค่ะ
เพราะว่าจะเป็นกำลังใจสำคัญในการแปลมากๆ ^__^

Rice
ได้ฤกษ์อ่านสักที อยากอ่านตั้งแต่พี่นมาสปอยรูปแล้ว ฮ่าๆๆ
วันนี้ตอนเช้าว่างๆเบื่อๆเลยลองมาจิ้มซะหน่อย

ลายเส้นของอาจารย์แกงามจริงๆ
เป็นลายเส้นที่ไม่เหมือนใครดี ชอบๆๆ เป็นเอกลักษณ์มากๆ
แบบใครเห็นก็ อาจารย์Watanabe Asia

ว่าแต่ตอนแรกนี่ยังไม่เรทหรอเนี่ย
ต้องอดใจรอตอยต่อไป กร๊ากกกกกก

-------------------------------------

แอร๊ยยยยยยยยย
มันอะไรกันตอนแรกนี่ หืออออออออ
คุณพี่ชายเล่นจูบแบบนั้นทุกเช้าเลยหรือป่าว
หนูสึบากิ หนูรู้ว่าตอนเช้าจะอันตรายแต่ก็ยังเข้าไปหาคุณพี่อีกนะคะ กร๊ากกกกก
นี่มันอะไรกัน รักสี่เศร้าห้าเศร้าหรือป่าวเนี่ย
คุณพี่เอโคมีคนรักอยู่แล้วทำแบบนี้ได้ไง ตบตีคุณพี่
เด๋วก็เชียร์ให้ไปคู่กับเอ็นจูซังซะเลยนี่ ฮ่าๆๆๆ

ตอนหน้าปล้ำแล้วใช่มั้ย กรี๊ดดดดด
รีบไปจิ้มต่อด่วนค่า า าาาา

ชอบฟอนต์ที่พี่ฝนใช้จัง
มันดูเข้าแล้วได้อารมณ์กับเนื้อเรื่องลายเส้นมากๆๆๆๆ

จุ๊บต่อหน้าน้องได้ไง ตบตีเอโคอีกครั้ง ฮ่าๆๆๆๆ

*รักเด้อ

x-mh-mu
อุ้ยตาย หนูข้ามเรื่องนี้ไปได้อย่างไร
-/- 3P แน่ๆ คิดแล้วเลือดพุ่งไปสิบโล
เหอๆๆๆ สึบากิหนูต้องอดทนนะลูก
ต้องทนให้พี่ 2 คนนี้ .... 55555555
บ้าไปเเล้ว รับไปอ่านนะฮ๊าฟ =..=

--

สึบากิน่ารักอ่า ฮื้ออออ ชอบมาก FC เลย ชูป้าย
พี่เอโคดูดิบมากง่ะ จูบทีฟันหนูสึบากิแทบร่วงหมดปากเลยไหม
=W= พี่เอ็นจูง่ะ พี่ไม่รู้สึกไรเลยอ่อ 55555555555
หนูลุ้นนะเนี่ย เรื่องมันจะเป็นยังไง ฉากตอนไปพบอาจารย์
ฮามาก ทุกคนสองพี่น้องโอ๋น้องสึบากิ 5555
เพื่อนๆดูเเล้วยังสงสัยเลย -/- อะไรกัน อยากเป็นเพื่อนสึบากิ
เลเวลจิ้นคงพุ่งปริ๊ดหลอดแตกแน่ๆ เคี๊ยกก
ตอนทานข้าวกับพี่เอ็นจู ก็ดูเหมือนพี่มีใจนะ เอ๊ะ ยังไง
แต่ก็ปล่อยให้สึบากิเราเข้าบ้านอย่างไม่มีอะไรเกิดขึ้น
ความฝันหนูพัง - -' แต่หนูสึบากิเล่นไปนอนบนเตียงพี่เอโค
ปริ๊ดดดเลย 5555 เหตุผลคือ "หนูเหงา" ตบะแตกอยู่ดีๆ
คู่ขาป๋าเอโคมาถึงห้อง /อ้าปากเหวอ/ ง่ะ ใครอะไรทำไม
มาทำไม ฮื้อออออ เอาใจช่วยหนูสีบากิเต็มที่ T^T

สงสารรรง่ะ

purin_galz
อุกรี้ดดดด
เรื่องนี้เป็นมังงะเรื่องแรกที่อ่านบอร์ดนี้นะคะ
ไม่ผิดหวังเลยค้ะ ลายเส้นสวย แปลดีมากคะ
ขอบคุณมากนะคะที่มีน้ำใจแปลมาแบ่งปัน
ตอนแรกมายังไม่อะไรมาก แต่ก้อื้ม~
สึบากิตอนเด็กหน้าหวานสวยมากคะ
อยากกิน 55555555555 ไม่ใช่!!
จูบซะรุนแรงเลยนะพี่ชาย ถนอมๆน้องหน่อย~

อิดิทนะค้ะ.♥️
อื้ม..จูบซะปาดน้องเจ่อเลยเรอะเอโค!!!
พี่ชายทั้งสองออกแนวหวงน้องมากเลยนะ 555555
ดีจริง อั้ยย แต่คนอื่นจะสงสัยเอาอะสิ 55555
ตอนท้ายๆเคืองมากทำไมเอโคทำแบบนั้นต่อหน้าสึบากิวะเห้ย!!
*ถลกแขนเสื้อ* สึบากิร้องไห้เลย ฮื้ออออ ใจร้าย!!!
ขอบคุณมากนะคะ แปลดีมากๆ

l-lamster
ฮิๆ เราแอบย่องมาจากเฟสละ =w=~
เห็นลายเส้นตัวละครแล้ว กรี๊ดมาก !! (ถ้าสึบากิจะสวยขนาดนี้>3<)
ตอนแรกเรานึกว่าจะเป็นคู่ ซะอีก แต่เห็นมีพี่ชาย2คน .... 3Pแน่ !!! // เฮือกกก เลือดหมดตัว =w=
ลายเส้นงาม เนื้อเรื่องน่าติดตาม มากค่ะ
แอบเสียใจที่ตอนนี้ไม่เรท แต่ไม่เป็นไรค่ะ แค่นี้เราก็จิ้นไปไกลละ 55555
ชื่อไทยนี่ ทำเอาเราคิดหนักเลยค่ะ // เหมือนจะดราม่านิดๆ ฮ่าๆ
แนวพี่น้องก็สุดยอดค่ะ เราชอบบบบบ ♥️ อิอิ
จากที่เราอ่านดูก็อดที่จะติดตามต่อไม่ได้แล้วละค่ะ -3-
ขอบคุณมากนะคะ ^^
-----Edit--------
หน้าสุดท้ายนั่นมัน...
เมะจะหื่นกามทั้งเรื่องเลยเหรอค่ะ 55
แลดูว่าเรื่องนี้จะมีแวว 3P ซะแล้วสิเนี่ย // น้ำลายยืด *Q*
ตอนนี้หนูสึบากิก็หลงรักคุณพี่รองไปเรียบร้อยแล้ว อย่าลืมพี่คนโตนะคะหนู !
จู่ๆเราก็ได้กลิ่น SM มาจากพี่คนโต -..- // เรารู้นะคะคุณพี่ หึหึ
ขอบคุณที่แปลมานะคะ เราจะตามไปอ่านตอนที่2แ่น่ๆ
เพราะเรื่องนี้สนุกมาก >w<

sexystar
กรี๊ดดด นี่มันอะไรกันเนี่ย รู้สึกตัวอีกทีก็กำลัง เม้น เลย 55
หืมม พี่น้อง เลยเหรอเนี่ยเรื่องนี้ คนละแม่ -0-
ลายเส้นสวยจังเลยอะ คนไหนพระเอกอะ พี่คนไหน เห็นตัวอย่าง เป็นพี่เอโค เหรอ
ไม่เคยอ่านของอาจารย์คนนี้วาดเลย อะ
ดื่มด่ำมากเลย จูบนั้น อิอิ เห็นแล้ว ต้องเตรียมทิชชู่ไหม เนี่ย
พี่อีกคนจะมีบทไหมนะ แอบเชียร์ เอโคจากตัวอย่างไปแล้ว
ขอบคุณที่แปลมานะค้า คนชมเยอะจัง งั้นเราบอกว่า ฟอนต์ สวย ได้ไหม ฮ่าๆๆ
(นั่งสูบเบาๆ -3-)

----------------------

แบบว่าวันนี้โหลดเร็ว เหมือนเน็ตรู้ใจทำให้ได้อ่านและกลับมาดิทแบบว่องไว
ทำไงดีอ่า คือเราชอบ เอโคมากมากเลยอะ เราเชียร์คนนี้นะ
หื่นน่ารักๆจังตอนนี้ ตอนหน้าจะเรียกเลือดกว่านี้ไหมเนี่ย
แต่แอบไม่ชอบที่พี่เอโคมาจูบคนอื่นต่อหน้า สึบากิ
ทำนายเอกชั้นร้องไห้อ่ะ TT
เนื้อเรื่องสนุกอ่าา พี่เอ็นจู ก็แอบหวานว่า "ไม่เคยคิดถึงชีวิตที่ไม่มีนาย"
กรี๊ดดดมากอะคำพูดนี้
แต่ยังไงก็ ปันใจให้เอโคแล้วอะ
ติดตาม ไปแบบติดจรวดกับตอนที่ 2
พี่ แปลเก่งจัง (ชมทุกคน) ชอบจังเลย เนื้อเรื่องเขาก็ดี ภาพก็ดี (ยอยอยอ 55)
ไปตามหาตอนที่ 2 ฟิ้ววว~

I'mute
ชื่อเรื่องทำให้ต้องกดเข้ามาอ่าน ก็ชื่อเรื่องเล่นซะเรทเชียว
แต่พอเปิดกระทู้ เต็มๆตาว่า "ตอนแรกไม่เรท" - - แต่ไม่เป็นไร
แค่เคะน่ารัก แล้วเมะหล่อก็น่าสนใจแล้ว ลายเส้นสวยมากเลยค่ะเรื่องนี้
แอบคิดนะว่าจะมี 3P ไหม ฮ่าๆ ขอโหลดไปอ่านก่อนนะ เดี๋ยวจะกลับมาอิดิท
---------------------
ทำไมสึบากิถึงได้น่ารักแบบนั้น เรทแบบน่ารัก(?)ตั้งแต่ฉากแรก
เอโค(ที่ชอบอ่านเป็นเคโอตลอด) พูดชื่อผู้ชายอื่นต่อหน้าจะจับปล้ำเลยเหรอ
โฮะๆๆ แต่ไม่มีใครสุภาพบุรุษได้เท่าก็พี่เอ็นจูสุดหล่อแล้วล่ะ ไม่เค๊ยไม่เคยทำอะไรไม่ดี(มั้ง)
ก็แค่จุ๊บสึบากิเท่านั้น ชอบเพื่อนสึบากิจังเลยที่กำลังดื่มนมน่ารักดี ทำตัวขี้สงสัย 555
สึบากิก็นะ คิดถึง เหงาเลยไปนอนเตียงเอโค น่าเรียกเอโคมาปล้ำซะให้เข็ด
หนูสึบากิไม่ชอบซางะใช่ไหมจ๊ะ งั้นเจ๊ก็จะไม่ชอบด้วยเหมือนกันนะจ๊ะ
เอ่อ..บอกรักพี่เฮโค ลืมพี่เอ็นจูไปแล้วหรือไงไม่ได้นะ ๆ ต้องคิดถึงให้เท่าๆกัน (แล้วแกเกี่ยวไรเนี่ย - -)
ขอบคุณมากนะคะที่แปลมาให้ได้อ่าน จะติดตามผลงานไปเรื่อยๆค่ะ เรื่องนี้สนุกมาก แต่หนูอยากถามว่า
หนูมีหวัง 3P ไหม ฮ่าๆๆ ล้อเล่นค่ะ ><

ibook
ลายเส้นดูพริ้วไหวมากเลยค่า
มาอยู่กับพี่ชายทั้งสองคนอย่างนี้
ท่าทางจะอันตรายนะเนี่ย
นี่ขนาดพี่คนรองนะคะ แล้วคนโตจะขนาดไหน
พี่ชายแต่ละคนแลดูฐานะรวยม๊วกเลยนะคะ
น้องเล็กอย่างสึบากิอยุ่กินสบายแล้ว
พี่รองแต่เช้าเลยนะเนี่ย น้องเล็กจะเป็นยังไงต่อไป
จะรอดมั้ย ๆๆๆๆ (น่าจะไม่รอดจ้า) 55555
เด๋วกลับมาดิทนะคะ
--------------------------------------------------
น้องเล็กรุ้สึกแปลกน่ะถูกแล้วเจอแบบนี้ไม่แปลกได้ไง
พี่ใหญ่อ่อนโยนเกิ๊นนนนนน นิสัยเหมือนจะคนละแนวกันเลยนะเนี่ย
อย่างนี้สนุกดีค่า พี่ชายสองคนนี้ดูจะห่วง หวง น้องเล็กเป็นที่สุดดูแลกันตลอดๆ
อันตรายนะคะเนี่ยไปนอนบนเตียงเค้าอย่างนี้
โดนเลยจ้า ลักหลัับน้องเล็กเต็มๆ
โอ๊ยยย เรื่องนี้แอบแรงแต่หวานม๊วกกกกกอะ
สงสารน้องเล็กอะ ทำไมเอโคทำอย่างนี้อะ
จูบคนอื่นต่อหน้าน้องแล้วก็จากไปอะ
ไม่ยอมๆ กลับมาเด๋วนี้นะ
แล้วเค้าจะลงเอยกันยังไงล่ะเนี่ย
เรื่องนี้สนุกมากเลยค่า ขอบคุณมากๆ นะคะ

Knoxzie
ย้อน~กลับมาอ่านเเล้วค่ะ ...(เดี๋ยวจะติดตามให้หมดเลยค่ะ)
ลายเส้นงามๆภาพสวยๆเนื้อเรื่องดีๆ งานแปลสนุกๆจะติดตาม
ต่อไปค่ะ...คราวนี้จะได้รู้เรื่องซะทีว่าเรื่องเป็นยังไงมายังไง
เปิดอ่านตัวอย่างปุ๊บ...ความน่ารักของสึบากิจังเนี้ยมันกระเเทกตา
จริงๆ น่ารักอ้อนแอ้น...ก็เลยตกเป็นเป้า(หมาย)สายตาของพี่ชายสองคนไป
"มาอยู่กับพวกเรามั้ย?"พอพี่ชายถามปุ๊บ ตอบแบบไม่ลังเลซักนิด
เลยเด็กคนนี้ แต่ตอนที่ก่อนคุณแม่จะตายก็พูดประโยคทำร้าย
จิตใจลูกตัวเอง น่าสงสารสึบากิจริงๆ ดีแล้ว(หรือเปล่า?)ที่พี่ชาย
รับไปเลี้ยง...คุณพี่เอโคน้องมาปลุกก็ได้โอกาสเลยนะเนี้ย
งั้นขออนุญาติไปอ่านต่อนะค่ะแล้วจะกลับมาอีดิทให้ รับรองเลยค่ะ...
"Edit"ค่ะ
กลับมาอีดิทแล้วค่ะ ...
ดีที่คุณพี่เอ็นจูมาช่วย(ขัดขวาง)ทันนะเนี้ยไม่งั้นคุณน้องก็คงไม่ต้อง
ไปประชุมผู้ปกครองพอดี...เอโคมีการข่มขู่(ข่ม...)สึบากิจังด้วยนะเนี้ย
เลยเจอเท้า(หรือเปล่าไม่เเน่ใจ)รับอรุณไป ฮ่าๆ สึบากิจังดูนิสัยเด็กๆมากๆ
เลยเลย สงสัยเป็นเพราะคุณพี่ๆทั้งหลายโอ๋คุณน้องมากไป ขนาดที่โรงเรียน
คุณพี่ยังประคบประหงมซะ สงสารคุณครูจริงๆ คงหวาดน่าดู ขนาดเพื่อนๆสึบากิจัง
ยังเอ่ยปากเลยว่าแปลกๆ (มันดูเหมือนคู่รักมากกว่าพี่น้องหล่ะมั้ง?) ไม่เกรงใจกันเลย
นะพวกนี้เนี้ย ไอ้นิสัยแบบนี้มันก็ทำให้น้องติดพี่ๆไปด้วยเลยนะเนี้ย ขาดกันไม่ได้เลยจริงๆ
สึบากิจังที่หนูอยากจะให้อยู่ด้วยกันตลอดไปแบบพี่น้อง แต่พวกพี่ๆดูท่าทางจะไม่คิดอย่างนั้น
นะเนี้ย กอด จูบ ลูบคลำ อย่างนี้ไม่ใช่พี่น้องธรรมดาแล้ว สึบากิเอย ซางะนี่เเฟนเอโคหรอเนี้ย
ดูยังไงก็เมะ กับเมะ ชัดๆ ทำอย่างนั้นต่อหน้าเด็กไม่ดีนะค่ะ คุณพี่เอโคกับซางะซัง
สึบากิจังเลยสารภาพรัก(?)กันตรงนี้เลยหรอเนี้ย ตอนต่อไปจะเป็นอย่างไง จะติดตามนะค่ะ
ขอบคุณค่ะที่นำมาแบ่งปันกันนะค่ะ ขอบคุณมากๆค่ะ จะติดตามต่อไปและเป็นกำลังให้
นะค่ะ (โค้ง)

ยังไงก็ได้อ่านผลงานแปลไทย ที่แปลมาจากความตั้งใจของผู้แปล
ก็อยากให้ผู้อ่านช่วยตอบแทนผู้แปลด้วยการ "คอมเม้นท์ดี" คงไม่ยากเกินไปใช่มั้ยคะ? Question

จากคอมเม้นท์ตัวอย่างข้างต้น ที่แืทบจะเป็นเรียงความ
ทุกคอมเม้นท์ทำให้คนแปลยิ้มหน้าบานหน้อคอมฯ เลยนะคะ Embarassed
ซาบซึ้ง + เพิ่มกำลังใจในการแปล 120% อิ่มอกอิ่มใจไปถึงลำไส้เล็กเลยทีเดียว Laughing

สำหรับบางคนที่เม้นท์ไม่ดี เม้นท์เลว เม้นท์แย่ Evil or Very Mad
คุณเห็นความพยายามของคนที่เค้า "เม้นท์ดี" แบบนี้ คุณไม่รู้สึกอะไรเลยหรอคะ?
คุณคิดว่าคุณคู่ควรกับการเป็นสมาชิกบ้านเรามั้ยคะ?
Twisted Evil

ด้วยรัก และ อยากกัดแรงๆที่ซอกคอ (ห๊ะ!?!)
WOLFFON
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://you-know-y.one-forum.net

ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1